เรื่องปิดบัญชีธนาคาร

เรื่องร้องเรียนทั่วไป
ตอบกลับโพส
punyapat.b

เรื่องปิดบัญชีธนาคาร

โพสต์ โดย punyapat.b »

สอบถามค่ะ ว่าส่งหนังสือให้ธนาคารปิดบัญชีให้ แต่เจ้าหน้าที่ไม่ปิดบัญชีให้ บอกให้แก้ชื่อบัญชีในหนังสือที่เราส่งไปให้ตรงกับธนาคาร
เลยอยากสอบถามว่า เราทำหนังสือไป ตามชื่อบัญชีที่ลงในระบบ Krungthai Corporate Online และในหนัาสมุดเช็ดก็เป็นชื่อบัญชีตามที่เราทำไป
ซึ่งเราก็ถามว่าให้เราอ้างจากบัญชีไหน จะได้นำเสนอผู้บังคับบัญชาถูก แต่เจ้าหน้าที่ธนาคารก็ยังส่งกลับมาให้แก่เป็นครั้งที่สอง แต่ไม่ส่งหลักฐานที่จะแก้ให้ ว่าเราต้องแก้ตามอะไร ได้แต่พูดปากเปล่า เราเลยไม่มีหลักฐานอะไรจะแนบเสนอผู้บังคับบัญชา
ในกรณี ต้องทำอย่า่งไรคะ ธนาคารที่ติดต่อเป็นธนาคารกรุงไทย สาขาสามชุก ค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
admin
Administrator

Re: เรื่องปิดบัญชีธนาคาร

โพสต์ โดย admin »

ขอเรียนว่า เนื่องจากธนาคารกรุงไทย เป็นธนาคารพาณิชย์ทั่วไป ไม่ได้เป็นรัฐวิสาหกิจ หรือเป็นธนาคารในกำกับของสำนักงานคณะกรรมการนโยบายรัฐวิสาหกิจ กระทรวงการคลัง
ดังนั้น จึงขอให้ท่านประสานงานไปที่สำนักงานใหญ่ หรือสาขาของธนาคารแห่งนั้น เพื่อให้ได้คำตอบที่ชัดเจนมากยิ่งขึ้น
ตอบกลับโพส